Friendly Club
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Friendly Club

Nơi để thảo luận về những gì bạn muốn

You are not connected. Please login or register

Hướng dẫn bán hs cf

2 posters

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Hướng dẫn bán hs cf Empty Hướng dẫn bán hs cf Mon Jan 18, 2010 12:19 am

WAF|Yurnero

Em thấy lớp mình ít chơi CF quá nhưng vẫn post lên đây cho các anh em muốn chơi học tập 1 tí . (Kinh nghiệm của chính em trong loại game này)
Nếu bác nào đã chơi CF đều biết HS(headshort) Và cũng biết đc sức mạnh của việc chơi HS.Đối với các cách bắn thông thường thì phải mất rất nhiều đạn mới chết nhưng với HS thì chỉ cần 1 đến 2 viên là die rồi.Nhưng để chơi đc HS pro thì ko phải là chuyện đơn giản.
** Muốn chơi đc HS đầu tiên là các bác phải thật bình tĩnh.Ví dụ như khi bắn mà địch xả đạn như mưa vào mình cũng ko nên hoảng hốt mà phải thật bình tĩnh để chọn lúc thích hợp và nhấp chuột(tất nhiên là chuột trái)
Cách chọn thời điểm nhấp chuột rất quan trọng.Cái này thì các bác cứ bắn thì sẽ biết
** Yếu tố thứ 2 là cách để chuột:
chuột luôn để ở tầm ngang của trán để HS
Có thể nói để ngắm đc đúng ngang trán ban đầu rất khó khăn. Vì địch cứ chạy đi chạy lại
Nhưng để bắn đc HS phải thật bình tĩnh và xem cách chạy của đồi phương sau đó chọn địa điểm và bắn.Nói chung là phải luyện 1 tí mới đc.
Nếu muốn HS thì theo kinh nghiệm của em là nên tập bắn với chuột dưới 10 vì:
*Như thế khi bắn ra 1 viên đạn chuột sẽ di chuyển ít hơn.
*Và khi ta di chuyển thì tầm ngang trán sẽ cũng đc giữ vững.
* Tất nhiên là các bác nên tránh việc đối đầu quá gần với tốc độ chuột thấp như thế
Để HS các bác phải luôn đặt tầm ngắm ở ngang trán, cố gắng tập để căn ở các tầm xa khác nhau.
** Tuỳ vào từng loại súng khác nhau mà các bác nhấp chuột lâu hay ngắn.Sau đây là 1 số loại súng thông dụng
Với 47, 43, 51 thì các bác chỉ cần nhấp nhẹ 1 phát là die rồi. Còn với 44 thì các bác nhấp 2 phát nếu ko phải là HS vàng. Nếu là 31 thì phải bắn ở cự li gần vì súng xả đạn rất nhanh và đạn cũng nhẹ. Với 46lởm và AMW thì ko cần HS( HS súng này cần trình rất cao)
Để luyện tập ban đầu các bác nên chọn súng 41,43,44,47 vì các súng này mạnh mà độ giật cũng bình thường.
Để khởi đầu các bác nên chọn bắn ở MAP Ngã Tư Tử Thần
Chúc các bác luyện HS thành công. Chỉ số HS/die là 100% thì càng tốt

Bài này em tự xướng , hay nên mong các bác thank cho 1 phát. [right]

2Hướng dẫn bán hs cf Empty Re: Hướng dẫn bán hs cf Fri Jan 22, 2010 1:49 am

kidbandes

kidbandes

topic hay đấy nhưng muốn thanks mà k đc vì 4rum k có phần thanks sau topic

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]